Welcome to Lannababyhome
  vB Skins    

21 ตุลาคม, 2014, 10:03:28 PM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]
 | พิมพ์ | 
ผู้เขียน หัวข้อ: เมนูอาหาร เด็กอายุ 9 เดือน  (อ่าน 29307 ครั้ง)
Mamee Patty
แฟนพันธุ์แท้LBH
*

ได้รับกำลังใจ: 237

Patty

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com ระดับพัฒนาการ: 10 และ 3%
ความร่าเริง: 0.1%

« เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2009, 09:17:35 PM »

ตอนนี้แพ็ตตี้อายุ 9 เดือน แล้วค่ะ ไม่ทราบว่าคุณแม่ของพี่ ๆ มีเมนูแนะนำ ให้กับน้องแพ็ตตี้ได้หม่ำ ๆ ของอร่อย ๆ ไหมค่ะ
imza

มาม๊านู๋โอนี่
สุดยอดแฟนพันธุ์แท้LBH
*

ได้รับกำลังใจ: 130

หนูโอนี่ค่ะ..

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com ระดับพัฒนาการ: 12 และ 50%

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2009, 10:54:35 PM »

เผลอแป๊ปเดียว นู๋แพตตี้ ก็9 เดือนแล้วนะค่ะ... อิอิ
 ขออภัยคะ จำไม่ได้ว่าช่วงนั้น นู๋โอนี่กินอะไร ..ส่วนใหญ่คุณยายจะทำให้คะ ก็จะเป็นพวกข้าวต้ม ผสม
 สารพัดนึกของคุณยายค่ะ แต่จะต้มน้ำซุปก่อนตลอดเลยค่ะ นู๋โอนี่กินข้าวเก่ง และ ไม่ค่อยเลือกค่ะ
 ส่วนเจ้าคนพี่ จำได้ว่า กินยากมาก มาก อะไร อะไร ทำให้ หมู ไก่ ปลา จำพวกเนื้อแทบไม่แตะเลยคะ
 แต่พอโตขึ้นก็กินง่ายค่ะ แต่เลือกกินซะเป็นส่วนใหญ่ **คุณแม่น้องแพตตี้ ลองหาตำราดูนะคะ
 แม่น้องโอนี่ก็ซื้อไว้ 2 เล่มเหมือนกัน ค่ะ แต่ไม่ค่อยประสบความสำเร็จเท่าที่ควร ทั้งที่ตั้งใจเต็มที่.. แงแง
 ..เวลาลูกกินเก่ง เราก็ดีใจค่ะ เวลาไม่ค่อยกิน เราก็กลุ้ม..ไม่รู้เป็นเหมือนกันหรือเปล่าคะ...
imza

DeeDee
*

ได้รับกำลังใจ: 209

ดีดีครับผม

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com ระดับพัฒนาการ: 17 และ 6%

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2009, 10:00:52 AM »

โอ้ สาวน้อยของเราโตแล้วนะเนี่ย ดญ.

น้องดีดีชอบกินข้าวต้มฟักทองตับมากค่ะ กินหมดถ้วยตลอดเลย อิอิ บางที่แม่ดูว่าในตู้เย็นมีอะไรก็โยนลงไป ดีดีชอบก็จะทานได้มาก ไม่ค่อยชอบก็จะทานน้อยหน่อย ไม่ก็ไปเด็ดตำลึงหน้าบ้านใส่ลงไปค่ะ

เคยอ่านอ่านตำราอาหารเด็ก  เค้าบอกว่าอาหารเด็กให้ทำง่ายๆ ไม่ต้องเิอิกเกริกมาก เพราะเผื่อตั้งใจมากแล้วลูกไม่กินจะเสียกำลังใจ โอย~~-* แค่ใส่ของมีประโยขน์และไม่ใส่อาหารที่อาจทำให้แำพ้ง่าย

เคยเห็นพี่กรีน/พี่เฟม เอาสูตรอาหารมาโพสให้เต็มเลยค่ะ
imza

Marinda Mamee
ปรมาจารย์แห่งLBH
*

ได้รับกำลังใจ: 665

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com ระดับพัฒนาการ: 27 และ 27%

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2009, 11:33:04 AM »

สาวน้อยแพตตี้โตขึ้นทุกวัน พี่มาร์รินดาชอบกินต้มโจ๊ก ใส่ผักทุกอย่างที่มามี้พอมีอยู่ในตู้เย็น ฮ่า ฮ่า ฮ่า
 เอามาสับเล็กๆ แครอล บวบ ใส่เต้าหู้ไข้กินเมนูซ้ำๆแบบนี้สลับผักไปมาค่ะ วู้ว
 แต่หลังๆนี้ หลัง9 เดือน มี้ปูเอาเขามารวมในมื้อของพ่อกับแม่ด้วยค่ะ คือพยายามให้มีต้มจืด ผัดผักไม่ใส่พริก  อมยิ้ม
ให้เขาแทะกิน ป้อนข้าวสวยเปล่า คำเล็กๆสลับกับเนื้อปลาทอดชิ้นเล็กๆ
ตอนนี้เขา 11 เดือน ทานเป็นชิ้นได้สบายเลยค่ะ (ชิ้นเล็กๆ)
บางทีแทะถั่วฝักยาวผัดของผูใหญ่หมดเป็นชิ้นๆเลยค่ะ
 เขาจะชอบและทานได้เยอะ เพราะเค้าได้มีส่วนร่วมกับเราในมื้ออาหารอ่ะค่ะ อ่านเจอในหนังสือ ได้ผลจริงด้วยค่ะ
มาร์รินดาอวบเอาๆ สงสัยได้ผลเกินคาด55+ ปิ๊งเลย!

คุณแม่แพตตี้ลองดูน๊าค๊า (แต่เลอะเทอะหน่อยนะค่ะ ต้องปล่อยค่ะ ตามเก็บตามถูเอา
มี้ปูใช้ยางกั้นลื่นปูใต้เก้าอี้กินข้าวเล็ก มาร์รินดานั่งกินพอมันตกหก เลอะ มันก้อตกลงบนยาง  ฮี่ ฮี่ ฮี่
ยกไปทำความสะอาดง่ายดีค่ะ ลองดูค่ะ ว่าแพตตี้จะชอบหรือเปล่านะค่ะ love love
imza

Ikkyu
*

ได้รับกำลังใจ: 224

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com ระดับพัฒนาการ: 17 และ 66%

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 ตุลาคม, 2009, 09:10:00 AM »

ของอิ๊คคิว เน้นไม่ยุ่งยากเลยค่ะ ข้าวต้ม หมูบด และผักบ๊อครี่ แครอท ไซเท้า ไข่ไก่ และเต้าหู้ คุณแม่เรียกว่าข้าวต้มรวมมิตรค้า
ส่วนมือเย็น เป็นกล้วยขูดช้อนให้กิน หรือน้ำส้มคั้นสด ๆ และอาหารของผู้ใหญ่ เช่นข้าวผัดหมู ช๊อบมากมาก หรือไม่ก็ไปเปลี่ยนบรรยากาศ
นอกบ้านไปกินMk สุกี้ เอาบะหมี่หยกบดกะตับกะผักนิดหน่อยและเป็ดย่าง อย่างนี้อิ๊คคิวช๊อบชอบค้า
imza

LannaBaby★Fame
*

ได้รับกำลังใจ: 388

ผู้ช่วยผู้ดูแลLBH
Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com ระดับพัฒนาการ: 26 และ 19%

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 ตุลาคม, 2009, 03:14:39 PM »

ของอิ๊คคิว เน้นไม่ยุ่งยากเลยค่ะ ข้าวต้ม หมูบด และผักบ๊อครี่ แครอท ไซเท้า ไข่ไก่ และเต้าหู้ คุณแม่เรียกว่าข้าวต้มรวมมิตรค้า
ส่วนมือเย็น เป็นกล้วยขูดช้อนให้กิน หรือน้ำส้มคั้นสด ๆ และอาหารของผู้ใหญ่ เช่นข้าวผัดหมู ช๊อบมากมาก หรือไม่ก็ไปเปลี่ยนบรรยากาศ
นอกบ้านไปกินMk สุกี้ เอาบะหมี่หยกบดกะตับกะผักนิดหน่อยและเป็ดย่าง อย่างนี้อิ๊คคิวช๊อบชอบค้า

โอว ชอบบะหมี่หยก กะเป็ดย่างเอ็มเคเหมือนกันเลย อิอิ
imza

หน้า: [1]
 | พิมพ์ |